Mene ne bambanci tsakanin injin titin kasuwanci da na gida?

Bambance-bambancen da ke tsakanin injin tuƙi na kasuwanci da injin tuƙi na gida ya dami masu saye da yawa.Ko mai saka hannun jari ne a wurin motsa jiki ko kuma mai sha'awar motsa jiki na yau da kullun, har yanzu akwai ƙarancin wayar da kan masu tuƙi.To mene ne bambanci tsakanin injin titin kasuwanci da na gida?

1. Daban-daban ingancin bukatun

Ƙwallon ƙafa na kasuwanci yana buƙatar tsayin daka, kyakkyawan inganci da ƙarfi.Abubuwan buƙatun don inganci da ɗorewa na nau'in wasan motsa jiki na gida ba su da girma kamar waɗanda ke cikin tallan kasuwanci.

2. Tsarin daban-daban

Tushen kasuwanci suna da abubuwa da yawa, rikitattun sifofi, kayan da aka zaɓa da kyau, da kayan kauri.Dorewa, tsayayye kuma barga, aiki mai ƙarfi, mafi girman tsari, tsadar masana'anta.

Idan aka kwatanta da masu sana'a na kasuwanci, ingancin ƙirar gida yana da tsari mai sauƙi, kayan haske da na bakin ciki, ƙananan ƙananan, nau'i na musamman, yawancin su za a iya ninka su da adana su, sauƙi don motsawa, da ƙananan farashin masana'antu.

3. Motoci

Kayan tuƙi na kasuwanci suna amfani da injinan AC, waɗanda ke da ƙarfin motsa jiki da ƙarar hayaniya.Ci gaba da ci gaba da ƙarfin tukin kasuwanci aƙalla 2HP, kuma gabaɗaya na iya kaiwa 3 ko 4HP.Wasu masana'antun za su yi alamar ƙarfin kololuwar injin akan alamar motar.Yawancin lokaci, ƙarfin kololuwar injin shine sau biyu na ci gaba da ƙarfi.

Ma'aikatan tuƙi na gida gabaɗaya suna amfani da injinan DC, waɗanda ke da ƙarancin ƙarfin motsi da ƙaramar ƙara.Ci gaba da wutar lantarki na injin tuƙi na gida shine yawanci 1-2HP, ba shakka, akwai kuma wasu ƙananan matakai masu ƙarfi tare da ci gaba da ƙasa da 1HP.

Ci gaba da ƙarfin injin yana nuna adadin ƙarfin da injin ɗin zai iya fitarwa a tsaye lokacin da injin tuƙi yana ci gaba da aiki.Ma’ana, yawan karfin dawakan da ke ci gaba da yin tagulla, da tsayin daka zai ci gaba da yin aiki, kuma mafi girman nauyin da za a iya tukawa.

4. Tsarin aiki

Tushen kasuwanci suna da matsakaicin gudun aƙalla 20km/h.Matsakaicin karkata shine 0-15%, wasu na'urorin motsa jiki na iya kaiwa 25% karkata, wasu kuma suna da ƙima mara kyau.

Matsakaicin gudun mitoci na gida ya bambanta sosai, amma yawanci yana tsakanin 20km/h.Ƙaƙaƙƙen bai kai na kasuwanci ba, kuma wasu ƙwanƙwasa ma ba su da karkata.

5. Daban-daban yanayin amfani

Kasuwancin tallan tallace-tallace sun dace da gyms na kasuwanci, kulake na motsa jiki da ɗakunan studio, kulake otal, kamfanoni da cibiyoyi, cibiyoyin gyaran kiwon lafiya, wasanni da cibiyoyin ilimi, gidaje na kasuwanci da sauran wurare, kuma suna iya saduwa da dogon lokacin amfani da babban adadin mutane. .Kayan tukwane na kasuwanci suna buƙatar gudu na akalla sa'o'i goma a rana na dogon lokaci.Idan ba su da ingantacciyar inganci da karko, sau da yawa za su gaza a ƙarƙashin irin wannan ƙarfin, har ma suna buƙatar maye gurbin su nan da nan.

Tumatir na gida ya dace da iyalai kuma yana iya saduwa da dogon lokacin amfani da daidaikun mutane da ƴan uwa.

Yin amfani da lokacin yin amfani da katako na gida ba ya ci gaba, baya buƙatar gudu na dogon lokaci, rayuwar sabis yana da tsawo, kuma abubuwan da ake bukata ba su da yawa.

6. Girma daban-daban

Wurin da ke gudana na ƙwanƙwasa na kasuwanci ya fi 150 * 50cm, waɗanda waɗanda ke ƙasa da wannan girman ba za a iya rarraba su kawai a matsayin injin motsa jiki na gida ko na kasuwanci mai haske.

Tukunna na kasuwanci suna da girma, masu nauyi, suna iya jure babban nauyi, kuma suna da kamanni natsuwa.

Ƙwallon ƙafar gida na gaye ne kuma ƙarami, haske mai nauyi, ƙarami a nauyi, kuma mai sauƙi a tsarin gaba ɗaya.


Lokacin aikawa: Maris 18-2022